Kamati ya amani mkoa wa mbeya yaahidi kupeleka ujumbe kwa waumini.

Kamati ya Amani mkoa wa Mbeya wameipongeza Mamlaka ya
Mawasiliano Tanzania (TCRA) kwa kutoa elimu juu ya utumiaji wa huduma za
mawasiliano kwa kujinga na Uhalifu unapotumia hudima hizo.
TCRA iko katika Kampeni ya Sirubuniki kuwa Mjanja ambayo umeanza mkoani Mbeya ambayo itazunguka nchi nzima kutoa elimu hiyo.
Viogozi
wa dini wa Kamati Amani Mkoa wa Mbeya wamesema Kampeni hiyo umefika
wakati mwafaka kutokana na sekta ya Mawasiliano kukua kwa kasi .
 Viongozi
hao wamesema  elimu waliopata TCRA wataipeleka kwa waumini wao katika e
ya kujikinga  na uhalifu  wanapotumia huduma za mawasiliano.
Viongozi hao wamedai kuwa ni kupeleka elimu waumini ikiwa  mchango wao kwa ustawi  wa nchi yetu
Wameyasema
hayo  walipokuwa  semina  ya kuelimisha jinsi ya kujikinga na uhalifu
wakati wa kutumia huduma za mawasiliano  ikiwa ni sehemu ya kampeni ya
Sirubiniki Mjanja  haingizwi  chaka  inayolenga  katika kuelimisha umma
ya kujikinga.
Mkuu wa Nyanda za Kusini Asajile John akizungumza na Kamati ya Amani
Mkoa wa Mbeya kuhusiana na Kampeni ya Sirubuniki kuwa Mjanja ya Uhalifu
katika Semina iliyofanyika jijini Hapa.
Akichangia
mada Sheikh wa Wilaya Abdallah Omari amesema  semina hiyo ni kuwapongeza
TCRA  katika  kuwalinda  wateja na kuahidi  kushiriki katika  kampeni
 hiyo.
Mmoja wa Viongozi
wa Dini Askofu wa Msaidizi wa Anglican Daud Sichinga  ametoa  wito  kwa
taasisi  nyingine  kuiga mfano  wa TCRA katika  kuelimisha  umma kwani
viongozi wa dini wanawafuasi wengi  na ushawishi  mkubwa  katika  jamii.
 Kampeni
 ya Sirububiki  Mjanja haingizwi  chaka  imeandaliwa  na Mamlaka ya
Mawasiliano  kushirikiana na Jeshi  la polisi  kitengo cha uhalifu
 mitandaoni  yenye lengo la kuelimisha  jamii jinsi ya kujikinga  ili
wasirubuniwe wanapotumia  huduma za mawasiliano.
Kampeni  ya Sirububiki Mjanja haingizwi chaka  inalenga kuzifikia kamati za Amani za mikoa yote ya Tanzania
 Kamati
za Amani za mikoa ni kamati za viongozi wa dini na madhehebu
 mbalimbali ambazo zimeundwa kwa lengo  la kujenga  maridhiano kwa watu
wa dini mbalimbali
Nae
Mkuu wa Kanda ya Nyanda za  Juu Kusini wa TCRA Asajile John amesema kuwa
viongozi wa dini ni watu mhimu sana katika kutoa elimu kwa waumini.
Amesema kuwa huduma za mawasiliano ni pana sana na teknolojia yake inabadilika kila siku 
John amesema TCRA itaendelea kutoa elimu kuhusiana na matumizi ya Mawasiliano kuhakikisha yanakuwa salama  kwa ustawi wa nchi.
Nae
Afisa Mawasiliano Mwandamizi wa TCRA Mabel Masasi amesema kuwa
wanafikia makundi yote katika Kampeni ya Sirubuniki kuwa Mjanja.
Amesema
wakati amefikia wa kutumia mawasiliano kwa kulinda usalama wa nchi
 pamoja na wanatumia mawasiliano vibaya mkono wa sheria utawakuta.
Baadhi wa wajumbe wa Kamati ya Amani Mkoa wa Mbeya wakiwa katika Semina
ya TCRA ya Kujikinga na Uhalifu unapotumia huduma za mawasiliano ikiwa
ni Kampeni ya Sirubuniki kuwa Mjanja.
Askofu Msaidizi, Kanisa la Anglican Mbeya Daud Sichinga akichangia mada katika Semina ya Kamati ya Amani Mkoa wa Mbeya

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *